એ 5 કારણ,જે જણાવે છે કે IPL2019 માં ચેન્નઈ સુપરકિંગ્સ નું ચેમ્પિયન બનવું મુશ્કેલ

0
145

આઇપીએલ સીજન-12 માટે ખેલાડીઓની નીલામી પૂરી થઈ છે અને તેની સાથે બધી 8 ટીમો ની સ્કોડ તૈયાર થઈ ગઈ છે.ફેંસ ને હજી પણ સૌથી વધુ ઉમ્મીદ પોતાની ફેવરિટ ટીમ ચેન્નઈ સુપરકિંગ્સ થી છે,પરંતુ ટીમ માં ઘણી એવી ખામીઓ હજી થી નજર આવે છે જે ડિફેંડિંગ ચેમ્પિયન ને ચૌથી વાર વિજેતા બનવાથી રોકી શકે છે.

ચેન્નઈ સુપરકિંગ્સ ના કેપ્ટન એમએસ ધોની અને ટોપ સ્કોરર સુરેશ રૈના લાંબા સમય થી આઉટ ઓફ ફોર્મ છે.મિડલ ઓડર બેટિંગ ને મજબૂત બનાવવા માટે આ બે દિગ્ગજો ના પ્રદર્શન વિના ટીમ નું જીતવું મુશ્કેલ છે.પાછલા સીજન માં પણ ધોની એ પોતાની બેટિંગ થી ઘણા મેચ ના પરિણામ પોતાના પક્ષ માં કર્યા હતા.

ચેન્નઈ સુપરકિંગ્સ માં આ વખતે એક વિદેશી ફાસ્ટ બોલર ની કમી રહેશે.માર્ક વૂડ ઉપર દાવ ન ખેલવાથી હવે સીએસકે ની પાસે લુંગી એનડિગી અને ડેવિડ વિલી જ વિકલ્પ ના રૂપ માં વધે છે.આવા માં બને જ બોલરો નું ટુર્નામેંટ માં ફિટ રહેતા સારું પ્રદર્શન કરવું પડશે.

ચેન્નઈ માં ખેલાડીઓની સરેરાશ ઉમર 32 વર્ષ છે.ધોની થી લઈને સુરેશ રૈના,હરભજન સિંહ,શેન વોટસન અને ડવેન બ્રાવો બધા જ ઉમ્રદરાજ શ્રેણી માં આવે છે.પરંતુ આ જ દિગ્ગજો ની મદદ થી ટીમે પાછલી વખત ખિતાબ પોતાને નામ કર્યો હતો.યુવા ખેલાડીઓની ટીમ માં કમી એક મોટી કમજોરી બનીને ઊભરી શકે છે.

ચેન્નઈ સુપરકિંગ્સ ની પાસે ટોપ ઓડર માં વિકલ્પ ની કમી છે.ફાફ ડુ પ્લેસિસ અને અંબતી રાયુડુ અલગ નંબર ઉપર બેટિંગ કરવા માં સક્ષમ છે,પરંતુ ફ્ક્ત બે બેટ્સમેન ટીમ ને દર વખતે જીત આપવી શકતા નથી.તેથી મુરલી વિજય અને શેન વોટસન એ બેટિંગ ના ટોપ ઓડર માં મહત્વ ની ભૂમિકા ભજવવી પડશે.

ચેન્નઈ સુપરકિંગ્સ માં એક ઓલરાઉંડર ની કમી પણ નજર આવશે.ડવેન બ્રાવો સિવાય માહિ બ્રિગેડ ની પાસે કોઈ તુફાની ઓલરાઉંડર નથી.પરંતુ પાછલા વર્ષે આ કમી ટીમ ના ફાસ્ટ બોલર દિપક ચાહર એ પૂરી કરી હતી.જો સીએસકે એ આ વખતે પણ ખિતાબ જીતવો છે તો આ ખેલાડી નું ઓલરાઉંડર ની ભૂમિકા માં નજર આવવું ખૂબ જ જરૂરી છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here