પૂર્વ ભારતીય ઝડપી બોલર ખાન જોડાઈ શકે છે આઇપીએલ ની આ ટીમ ની સાથે

0
217

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ ના પૂર્વ ઝડપી બોલર ઝહીર ખાન ની આઇપીએલ માં વાપસી થઈ શકે છે,પરંતુ આ વખતે તે બોલર તરીકે નહીં પરંતુ કોચ તરીકે આ ટીમ ની સાથે જોડાઈ શકે છે.મુંબઈ મિરર મુજબ તેમને મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ ના બોલર મેંટર બનાવવામાં આવી શકે છે.ઝહીર પહેલા મુંબઈ ટીમ માટે ની આ જવાબદારી લસિથ મલિંગા સાંભળી રહ્યા હતા અને હવે ઝહીર તેની જગ્યાએ આ ભૂમિકા નિભાવી શકે છે.ઝહીર ખાન મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ માટે આઇપીએલ માં રમી ચૂક્યા છે.

આઇપીએલ ના પાછલા સીજન માં લસિથ મલિંગા એ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ ના બોલર મેંટર ની ભૂમિકા નિભાવી હતી,પરંતુ જો સમાચાર નું માનીએ તો તે આ વર્ષે તેનું નામ નીલામી માં નાખવા ઈચ્છે છે.જો મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ એ તેમને ન ખરીદ્યા તો તે કોઈ બીજી ટીમ માં રમતા નજર આવી શકે છે.આશા કરવામાં આવે છે કે આગલા વર્ષે આઇપીએલ નું આયોજ્ન વિદેશ માં કરવામાં આવી શકે છે અને આવામાં ઘણી ટીમ મલિંગા ને પોતાના સાથે જોડવા જરૂર ઇચ્છશે કેમ કે આ તેમના માટે નફાકારક થશે.

ઝહીર ખાન આની પહેલા દિલ્લી ડેયરડેવિલ્સ ની કપ્તાની પણ કરી ચૂક્યા છે,સાથે જ તે આ ટીમ ના મેંટર પણ રહી ચૂક્યા છે.તેમને વર્ષ 2015 માં પોતાના અંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કરિયર ને અલવિદા કહી દીધું.આ વખતે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ ટીમ ના કોચ મહેલા જયવર્ધને છે અને આ ટીમ ની સાથે સચિન તેંડુલકર(આઇકોન),રોબિન સિંહ,શેન બોન્ડ,જેમ્સ પૈમેન્ટ,રાહુલ સંઘવી જેવા નામ કોચિંગ સ્ટાફ માં શામેલ છે.

ઝહીર ખાન આઇપીએલ ની ઘણી ટીમ સાથે રમી ચૂક્યા છે જેમાં આરસીબી,મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ અને દિલ્લી ડેયરડેવિલ્સ શામેલ છે.ઝહીર ખાન ની પાસે ઘણો અનુભવ છે,જેનો ફાયદો ટીમ ના બોલરો ને મળી શકે છે.આની પહેલા મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ એ રોયલ ચૈલેંજર્સ પાસે થી ક્વિટલ ડી કોક ને ખરીદી લીધો હતો સાથે જ અકિલા ધનંજય અને મુસ્તાફિજૂર રહમાન ને પોતાની ટીમ થી રિલિજ કરી લીધા હતા.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here