ખોવાય ગયો છે તમારો સ્માર્ટ ફોન તો ગૂગલ મેપ ની મદદ થી આવી રીતે શોધો

0
477

ઘણીવાર એવું બને છે કે જ્યારે આપણે પોકેટમાં હાથ મૂકીએ ત્યારે આપણે અચાનક યાદ આવે કે ફોન ક્યાં છે? આવા સમયે આપણે ખૂબ જ પરેશાન થઈએ છીએ, પરંતુ આવી પરિસ્થિતિમાં તમારે પરેશાન થવાની પણ જરૂર નથી. આ રીતે, તમે ગૂગલ મેપની મદદથી તમારા ફોનને શોધી શકો છો, તમે ફોન રીંગટૉન વગાડી શકો છો અને ડેટા પણ કાઢી શકો છો. ચાલો જાણીએ.

સૌ પ્રથમ તમને જણાવી દઈએ કે આ કાર્ય માટે તમારી પાસે બીજો સ્માર્ટફોન અથવા કમ્પ્યુટર, તેમજ ઇન્ટરનેટ કનેક્શન હોવું આવશ્યક છે. આ ઉપરાંત, તમારે ગુમાવેલ ફોનમાં લૉગિન જીમેલ અને પાસવર્ડની પણ જાણ હોવી આવશ્યક છે.

હવે તમારે બીજા ફોન અથવા લેપટોપનાં બ્રાઉઝરમાં www.maps.google.co.in પર જવું પડશે. આ પછી, તમારે બીજા ફોનમાં જીમેલ આઈડી સાથે પ્રવેશ કરવો પડશે.

આ પછી તમારે ટોચ પરના ત્રણ બિંદુઓને ક્લિક કરવું પડશે જે ઉપર ડાબા ખૂણામાં દેખાય છે. આ પછી તમારે your timeline વિકલ્પ પર ક્લિક કરવું પડશે.

આ પછી, તમને વર્ષ, મહિનો અને દિવસનો વિકલ્પ મળશે જેને પસંદ કરીને તમે એ જાણી શકો છો કે તે દિવસે તમારો ફોન ક્યાં હતો.સાથે જ તમને આજે નું લોકેસન જોવાનો વિકલ્પ પણ મળશે.

વાસ્તવમાં ગૂગલ મેપનું આ ફીચર તમારા સ્થાનની હિસ્ટ્રી બતાવે છે અને જો તમે ફોનને ક્યાંક રાખીને ભૂલી ગયા છો, તેની મદદથી, તમે તેને શોધી શકો છો પરંતુ ચોરાયેલો ફોન શોધવાનું મુશ્કેલ છે. કૃપા કરીને જણાવી દઈએ કે આ સુવિધાના ઉપયોગ માટે તમારા ફોનનું લોકેશન ચાલુ હોવું જોઈએ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here