કઈ પણ ડાઉનલોડ કરતાં પહેલા આવી રીતે ચેક કરો તેમાં વાઇરસ છે કે નહીં

0
262

ફાઇલ ડાઉનલોડ કરતા પહેલા, નીચે આપેલા ઑનલાઇન સાધનોમાંથી તેમની લિંકને ઑનલાઇન તપાસી ને  સુનિશ્ચિત કરો.કે તે તમારા કમ્પ્યુટર પર વાયરસનું જોખમ તો નથી ને . બદલાતી ટેકનોલોજી સાથે ધીમે ધીમે બધું જ ડિજિટલ બની રહ્યું છે. અમારા અંગત ડેટા અથવા અધિકૃત દસ્તાવેજો, હવે બધું ડિજિટલ ફોર્મેટમાં સાચવવામાં આવી રહ્યું છે. આવી સ્થિતિમાં, આ દસ્તાવેજોને હેકિંગ થવાનું જોખમ હંમેશાં રહે છે. તેથી દરેકને જાણવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કે વાયરસ તેમના કમ્પ્યુટર્સ અથવા લેપટોપ્સમાં ન આવે.

ઑનલાઇન અને ઑફલાઇન ઇન્ટરનેટ સુરક્ષા સિવાય, ત્યાં કેટલાક અન્ય વિકલ્પો છે, જેની મદદથી તમે તેને ડાઉનલોડ કરતા પહેલા કોઈપણ લિંકને ચકાસી શકો છો, તેમાં કોઈ વાયરસતો નથી ને . આ માટે ઘણા વિકલ્પો ઑનલાઇન છે, જે વાયરસ પ્રત્યક્ષ સીધી લિંકને ચેક કરીને ચકાસી શકાય છે. આના માટે, તમને scanner.pcrisk.com, www.webinspector.com અને virusdesk.com,kaspersky.com જેવા વિકલ્પોનો પ્રયાસ કરી શકો છો.

તમારી ફાઇલને સ્કેન કરવા માટે, તમે જે ફાઇલને ડાઉનલોડ કરવા માંગો છો તે સીધી લિંકને કૉપિ કરો. લિંકને કૉપિ કર્યા પછી, વેબ બ્રાઉઝર પર એક નવું ટેબ ખોલો. બ્રાઉઝરમાં virustotal.com લખો. ગૂગલનો ઓનલાઈન ટૂલ વાયરસને ચકાસવા માટે  છે. હોમપેજ ખુલે છે તે જ સમયે ત્રણ વિકલ્પો દેખાશે, જેમાં ફાઇલ, URL અને સર્ચ શામેલ છે. જો તમે તમારી ફાઇલોમાંથી એકને સ્કેન કરવા માંગો છો, તો ફાઇલ વિકલ્પ પર ક્લિક કરો અને જો તમે કોઈ લિંક ઑનલાઇન તપાસવા માંગતા હો, તો સર્ચ વિકલ્પ પર ક્લિક કરો. આમાંથી, URL વિકલ્પ પર ક્લિક કરો.

ક્લિક કર્યા પછી, તમને સર્ચ બાર દેખાશે જે ‘URL ને સર્ચ અથવા સ્કેન કરો’ ત્યાર પછી આ સર્ચ બારમાં કૉપિ કરેલી લિંક પેસ્ટ કરો અને એન્ટર દબાવો. જ્યારે આમાં વાયરસ ઉપલબ્ધ હશે , ત્યારે આ સાધન તમને વાયરસનું  નામ અને કેટલા વાયરસ છે તે જણાવશે. જો કોઈ વાઇરસ ન હોય, તો ‘કોઈ એન્જિનને આ URL મળ્યું નથી’ એવો સંદેશ આવશે. આનો અર્થ એ છે કે તમારી લિંકમાં કોઈ વાયરસ નથી અને તમે ફાઇલ ડાઉનલોડ કરી શકો છો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here