શું તમારા દિલ ની ઉમર તમારી ઉમર થી વધુ છે…હાર્ટઅટૈક નો વધી શકે છે ભય

0
267

 

જો તમારા હૃદય ની ઉંમર તમારી ઉમર કરતા વધારે છે, તો તમારે સાવચેત રહેવાની જરૂર છે.ખરેખર, પબ્લિક હેલ્થ ઇંગ્લેંડે 30 વર્ષથી વધુ ઉંમરના લોકોને તેમના હૃદયની ઉંમર જાણવા માટે ઑનલાઇન પરીક્ષણ માટે અપીલ કરી છે.

આ પરીક્ષણની મદદથી, તેઓ જાણશે કે તેમને હૃદયરોગના હુમલા અથવા સ્ટ્રોકનું જોખમ કેટલું છે. અંદાજ મુજબ, જો એક સમય પછી હૃદયની તંદુરસ્તીને ફરીથી સ્થાપિત કરવામાં આવે છે, તો 75 ટકાથી ઓછી ઉંમરના લોકોમાં હૃદયરોગના હુમલા અને સ્ટ્રોકના હુમલા ને 80 ટકા રોકવામાં સફળતા મળે છે .

સંશોધન અનુસાર, અનિચ્છનીય જીવનશૈલીને લીધે, પાંચ પુખ્તોમાંથી ચાર વર્ષની ઉંમર ઓછી થાય છે. આશરે 2 મિલિયન લોકોએ હાર્ટ એજ ટેસ્ટ કર્યો છે. જેમાંથી 78 ટકા હૃદયની ઉંમર તેમની વાસ્તવિક ઉંમર કરતા વધુ છે.આમાથી 34 ટકા લોકો ના દિલ ની ઉમર તેની ઉમર થી 5 વર્ષ વધુ અને 14 ટકા ની ઓછા માં ઓછી 10 વર્ષ થી વધુ છે.

આરોગ્ય નિષ્ણાતોએ લોકોને હૃદયને તંદુરસ્ત રાખવા માટે ધુમ્રપાનથી દૂર રહેવાની સલાહ આપી છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here