આ છે દુનિયા નો સૌથી ઝેરીલો જીવ,આખા શહેર ને ખત્મ કરી શકે છે આનું એક ટીપું ઝેર

0
346

મોટાભાગના લોકો દરિયાના  મોજાઓનો આનંદ માણે છે, પરંતુ તેજ પત્થરો ની વચે મોત નો સામનો થઈ શકે છે. સ્ટોન ફીશ, વિશ્વના ઝેરી પ્રાણીઓમાં શુમાર, મોટા ભાગે તે મકર રેખાની આસપાસ મહાસાગરોમાં જોવા મળે છે. આ માછલી પથ્થર જેવી  દેખાય છે.

આ કારણ છે કે મોટાભાગના લોકો આ માછલીને ઓળખતા નથી અને તેઓ શિકાર બની જાય છે. જો આકસ્મિક રીતે આ માછલી પર કોઈનો પગ પડ્યો હોય, તો તે તેના પર પડેલા વજનના જથ્થામાં ઝેર લે છે. આ ઝેર એટલું જોખમકારક છે કે જો કોઈએ તેના પર પગ મૂક્યો હોય તો તેને કાપી નાખવો પડે છે અને સહેજ બેદરકારીથી પણ મૃત્યુ થઈ શકે છે.

પગ રાખતા જ આ માછલી 0.5 સેકન્ડની ઝડપે તેનું ઝેરને છોડી દે છે. એનો અર્થ એ કે પલક જપકવતા જ તે તેનું કાર્ય કરે છે.આ માછલીનું ઝેર એટલુ ખતરનાક છે કે જો શહેરના પાણીમાં એક ડ્રોપ ઉમેરવામાં આવે તો શહેરમાં દરેક વ્યક્તિ મૃત્યુ પામે શકે છે.

જો કોઈ વ્યક્તિનું શરીર આ માછલીના સંપર્કમાં આવે તો મૃત્યુ નિશ્ચિત છે. માત્ર પછી ભગવાન તેને બચાવી શકે છે. વિશ્વ વિચિત્ર પ્રાણીઓથી ભરાયેલુ છે શોધકો દરરોજ નવા અને નવા જીવો શોધી કાઢે છે. ‘સ્ટોન ફિશ’ તેમાંની જ એક છે.

આથી, તે દુનિયામાં ની બધી માછલીઓથી સંપૂર્ણપણે અલગ છે. તે માછલી જેવી નથી પરંતુ પથ્થર જેવી  દેખાય છે. હા, જ્યાં માછલીનું શરીર ખૂબ જ નરમ હોય છે, તેનું શરીર પથ્થર જેવું છે. તેના ઉચ્ચ શેલ કડક એક પથ્થર જેવા છે. માછલીની ટોચ પર, આ પથ્થરનું શેલ માનવ ચહેરા જેવું દેખાય છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here