રિક્ષા ચાલક ની છોકરી સ્વપ્ના એ એશિયન ગેમ્સ માં જીત્યું મેડલ,હવે માં સાથે થયો આ હાદસો

0
308

મહિલાઓની હેપ્થેથલોન ઇવેન્ટમાં ઇન્ડોનેશિયાના જકાર્તાઅને પેલેબંગમાં 18 મી એશિયન ગેમ્સ માં ભારતની સ્વપ્ના બર્મન સુવર્ણ ચંદ્રક જીતી ઈતિહાસ રચ્યો હતો.ખૂબ જ ગરીબ પરિવારમાંથી આવતી આ ખેલાડીના ઐતિહાસિક દેખાવ પછી, પશ્ચિમ બંગાળ સરકારે 10 લાખની રોકડ ઇનામ અને સરકારી નોકરીઓ આપવાની જાહેરત કરી હતી.

હવે આ સ્ત્રી ખેલાડીના પરિવાર સાથે એક દુખદ ઘટના થઈ છે. પશ્ચિમ બંગાળના જળપાઇગુડીમાં, સ્વપ્નાની માતા સાથે ઠગાઈ થઈ હતી બદમાશો એ ટુ-વ્હીલર માં આવીને સ્વપ્નાના માતા ની સોનાની ચેઇન છીનવી લીધી હતી.

જો પોલીસનું માનવામાં આવે તો, આ બનાવ શનિવાર નો છે. નોપારાના સદર બ્લોકના સંબંધીના ઘરે જતી વખતે બાઇકની પાછળના બે આરોપીઓએ આ ઘટના ને અંજામ આપ્યો હતો.આ ચેન સ્વપ્નાએ સાત મહિના પહેલાં તેની માતાને ભેટ તરીકે આપી હતી.

પોલીસમાં ફરિયાદ નોંધાવ્યા બાદ, જળપાઇગુરીના એસપી સ્વપ્નાના ઘરે પહોંચ્યા અને કાર્યવાહીનો વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો. પરંતુ અત્યાર સુધી આ કેસમાં કોઈ ધરપકડ કરવામાં આવી નથી.

સ્વપ્ના ના પિતા પંચન બર્મન એક રીક્ષા ચાલક છે. જો કે, છેલ્લા કેટલાક વર્ષોથી, તે અસ્વસ્થ છે અને આ કારણથી તે બેડ પર છે. એક એ સમય પણ હતો જ્યારે સ્વપ્નાને પોતાના માટે યોગ્ય બુટ ખરીદવા માટે સંઘર્ષ કરવો પડતો હતો.

હીપેટથાલિનમાં મેડલ જીતવા વળી સ્વપ્ના દેશની પ્રથમ ખેલાડી છે આ રમતમાં, એથ્લીટને કુલ 7 તબક્કામાં ભાગ લેવાનો હોય છે. પ્રથમ તબક્કામાં 100 મીટર ફરેતા રેસ છે. બીજો ઊંચો કૂદકો, ત્રીજો શોટ પુટ, ચોથી 200 મીટર રેસ, પાંચમી લાંબો કૂદકો અને છથો ઘોડેસવાર થ્રો. આ ઇવેન્ટનો છેલ્લો તબક્કો 800 મીટરની રેસ છે. આ તમામ રમતોમાં, રમતવીરને પ્ર્દર્શન પર આધારિત પોઈન્ટ મળે છે, જે પછી પ્રથમ, સેકન્ડ અને ત્રીજા સ્થાને રમતવીરનો નિર્ણય લેવામાં આવે છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here